-
-
-
“Dân vận khéo” là nhiệm vụ hết sức quan trọng, vừa phù hợp đặc trưng của giới, vừa phù hợp với chức năng hoạt động của Hội; vì vậy thời gian qua, Hội LHPN huyện Quỳnh Lưu đã có nhiều hoạt động, việc làm ý nghĩa, thiết thực, phát huy được vai trò của phụ nữ trong thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội của địa phương gắn với nhiệm vụ của Hội thông qua các mô hình “Dân vận khéo” trên các lĩnh vực.
-
-
Sáng 14/6, Tại xã Hưng Thông, Ban Thường vụ Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Hưng Nguyên tổ chức hội thi " Chi hội trưởng phụ nữ giỏi" năm 2023.
-
Trên tinh thần học tập, nghiên cứu tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh thông qua các chuyên đề, các cấp hội phụ nữ Nghệ An đã có nhiều đổi mới lề lối làm việc hướng mạnh về cơ sở và quan tâm đến phụ nữ, trẻ em nghèo, yếu thế.
-
-
-
-
Mặc dù không phải là một cấp trong hệ thống tổ chức Hội nhưng chi hội phụ nữ có vai trò vô cùng quan trọng trong công tác tập hợp, vận động phụ nữ, đặc biệt là đội ngũ chi hội trưởng. Họ chính là cánh tay nối dài giữa cán bộ và hội viên, phụ nữ; nơi thực thi các chủ trương, kế hoạch, chương trình hoạt động của hội phụ nữ. Sự nhiệt tình, tâm huyết có trách nhiệm, năng động và sáng tạo của họ thực sự góp phần thúc đẩy phong trào và hoạt động Hội phụ nữ ngày càng phát triển.
|