Hoạt động đoàn thể
-
-
-
Ngày 28/6/2024, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Con Cuông phối hợp với UBND xã Yên khê tồ chức Lễ phát động phong trào "Phụ nữ chung tay bảo vệ môi trường, nói không với túi nilon trong sinh hoạt hàng ngày và ra mắt mô hình "Sản phẩm thay thế túi nilon” tại xã Yên Khê.
-
Sáng ngày 29/6/2024, Hội LHPN huyện Con Cuông, UBND xã Lạng Khê tổ chức Lễ phát động Chiến dịch vệ sinh môi trường, thu gom, phân loại rác thải tại hộ gia đình và ra mắt Mô hình “Phân loại rác tại nguồn”
-
Chiều ngày 26/06/2024, Hội LHPN huyện Quỳ Hợp ra mắt mô hình “Tổ tiết kiệm và vay vốn bền vững gắn với sinh hoạt cộng đồng” tại xóm Xuân Lợi, xã Văn Lợi.
-
Thực hiện kế hoạch số 16/KH-BĐD ngày 10/06/2024 về việc xây dựng Kế hoạch tổ chức tập huấn nghiệp vụ về công tác ủy thác vốn vay năm 2024. Nhằm nâng cao kiến thức, nghiệp vụ về công tác quản lý vốn vay từ Ngân hàng Chính sách xã hội cho Ban giàm nghèo, cán bộ Hội cơ sở và tổ trường tổ TK&VV, sáng ngày 28/6/2024, Ban Thường vụ Hội LHPN huyện phối hợp với Ngân hàng chính sách xã hội huyện Tân Kỳ tổ chức lớp tập huấn nghiệp vụ vốn vay ủy thác từ NHCSXH năm 2024 cho 55 người gồm: Ban giảm nghèo, các tổ chức Hội nhận ủy thác, Ban quản lý Tổ Tiết kiệm và vay vốn, xóm Trưởng của 12 xóm trên địa bàn xã Nghĩa Đồng.
-
Tháng hành động vì trẻ em và Ngày Gia đình Việt Nam 28/6 đã và đang diễn ra với nhiều hoạt động sôi nổi và ý nghĩa trên địa bàn thành phố Vinh, tỉnh Nghệ An. Dưới sự hướng dẫn, chỉ đạo của Hội Liên hiệp Phụ nữ thành phố Vinh, các cấp Hội phụ nữ trên địa bàn thành phố đã và đang tích cực tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa lan tỏa tình yêu thương góp phần xây dựng gia đình hạnh phúc, gia đình 5 không, 3 sạch/ gia đình 5 có, 3 sạch trên địa bàn.
-
Sáng ngày 21/6/2024 tại hội trường UBND xã Minh Hợp Hội LHPN huyện Quỳ Hợp phối hợp với NHCSXH và các Tổ chức chính trị nhận ủy thác cấp huyện tiến hành triển khai công tác tập huấn nghiệp vụ ủy thác năm 2024 cho Ban Thường vụ Hội cấp xã và Ban quản lý Tổ TK&VV.
-
Thành phố Vinh, Tỉnh Nghệ An hiện có 581 trẻ mồ côi, trong đó có 03 trẻ mồ côi do dịch Covid, 33 trẻ mồ côi cha mẹ, 578 cháu mồ côi do nguyên nhân khác, 35 cháu mồ côi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn và 67 cháu có hoàn cảnh khó khăn cần được đỡ đầu.
-
|