-
-
-
Sáng 17/2, tại xã Hưng Tân, Hội LHPN huyện Hưng Nguyên, tỉnh Nghệ An tổ chức lễ ra mắt Mô hình điểm “Chi hội phụ nữ 5 có, 3 sạch” gắn với xây dựng nông thôn mới kiểu mẫu tại chi hội phụ nữ Làng Đông xã Hưng Tân. Đây là mô hình điểm được Hội LHPN huyện triển khai để nhân rộng trong toàn huyện thời gian tới.
-
Bảo vệ môi trường là vấn đề chung của toàn xã hội, để nâng cao ý thức, trách nhiệm và phát huy vai trò của phụ nữ trong bảo vệ môi trường, các cấp hội phụ nữ thị xã Hoàng Mai đã tích cực tham gia nhiều phong trào, hoạt động ý nghĩa với nhiều mô hình khả thi, mang lại hiệu quả thiết thực nhằm bảo vệ môi trường, góp phần xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh.
-
-
-
Phát huy vai trò phụ nữ trong ứng phó với biến đổi khí hậu, gìn giữ môi trường vì sự phát triển bền vững, thời gian qua các cấp Hội Phụ nữ Yên Thành đã chú trọng tuyên truyền, xây dựng nhiều mô hình, hoạt động thiết thực gắn với thực hiện cuộc vận động xây dựng “Gia đình 5 không, 3 sạch”; Chương trình mục tiêu quốc gia về xây dựng nông thôn mới.
-
(PNNA) Xây dựng Nông thôn mới là là một trong những chủ trương đúng đắn của Đảng, Nhà nước góp phần thay đổi bộ mặt nông thôn, đời sống vật chất, tinh thần của người dân không ngừng được cải thiện. Trong nhiệm kỳ 2015-2020, nhiệm vụ xây dựng nông thôn mới, nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu là một trong những nhiệm vụ quan trọng được cả hệ thống chính trị của huyện Nam Đàn quan tâm chỉ đạo thực hiện. Hội Liên hiệp phụ nữ huyện với hơn 25.000 hội viên phụ nữ, Hội đã tập trung phát huy phong trào “Phụ nữ chung sức xây dựng nông thôn mới” trở thành phong trào lan tỏa mạnh mẽ, thu hút đông đảo các tầng lớp hội viên tích cực tham gia. Bằng những việc làm cụ thể, thiết thực, các cấp hội phụ nữ trong toàn huyện đã góp phần làm thay đổi diện mạo nông thôn, đóng góp tích cực vào phát triển kinh tế - xã hội, nâng cao đời sống của hội viên và nhân dân.
-
((PNNA) Nhằm góp phần nâng cao nhận thức và ý thức trách nhiệm của phụ nữ và người dân trong cộng đồng về an toàn vệ sinh thực phẩm; vừa qua, Hội LHPN tỉnh Nghệ An tổ chức Phiên chợ truyền thông "Nói không với thực phẩm bẩn" tại chợ Hòa Hiếu, thị xã Thái Hòa.
-
Thiết thực tổ chức các hoạt động Hưởng ứng nội dung “90 hành động thiết thực vì phụ nữ và trẻ em” do Trung ương hội LHPN Việt Nam phát động, Ban Thường vụ Hội LHPN huyện và Ban Thường vụ Huyện đoàn Thanh Chương, tỉnh Nghệ An đã phối hợp phát động chương trình “Biến rác thành khu vui chơi, giải trí cho trẻ em năm 2020”, sau gần bốn tháng triển khai kế hoạch, Chương trình “Biến rác thành khu vui chơi, giải trí cho trẻ em năm 2020” đã thực sự tạo được sức lan tỏa, thu hút đông đảo sự quan tâm của cán bộ, hội viên phụ nữ, đoàn viên và nhân dân trên địa bàn toàn huyện tham gia hưởng ứng.
|