15/09/2023
Hội LHPN tỉnh tổ chức lớp tập huấn "Lồng ghép giới cho cán bộ tỉnh, huyện" thuộc Dự án 8
Toàn cảnh lớp tập huấn
Tiến sỹ Nguyễn Thị Mai Hoa - Phó Chủ nhiệm Văn hoá, Giáo dục của Quốc hội khoá XV trao đổi tại lớp tập huấn
Tại lớp tập huấn, Tiến sỹ Nguyễn Thị Mai Hoa - Phó Chủ nhiệm Văn hoá, Giáo dục của Quốc hội khoá XV trao đổi các chuyên đề: Vấn đề giới nổi bật ở vùng dân tộc thiểu số và miền núi; Truyền thông về Bình đẳng giới; Xây dựng Kế hoạch thúc đẩy Bình đẳng giới.
Các đại biểu thảo luận nhóm, trao đổi kinh nghiệm
Thông qua đó giúp cho cán bộ cấp tỉnh, huyện nắm vững những quy định, hoạt động Dự án 8, trong đó trang bị kiến thức về bình đẳng giới, kỹ năng thực hiện lồng ghép giới… cho phụ nữ, trẻ em vùng đồng báo dân tộc thiểu số và miền núi. Từ đó, thống nhất về nhận thức, phương pháp và cách thức thực hiện, đồng thời trao đổi kinh nghiệm và giải đáp những khó khăn, vướng mắc trong quá trình thực hiện các chính sách về bình đẳng giới, kỹ năng thực hiện lồng ghép giới tại các địa phương, đơn vị.
Lê Chung